உச்ச நீதிமன்றத்தில் நீட் தேர்வுக்கு எதிராக வழக்குத் தொடர்ந்த அரியலூர் மாவட்டத்தைச் சேர்ந்த மாணவி அனிதா, மருத்துவப் படிப்பில் சேர இடம் கிடைக்காத நிலையில் தனது வீட்டில் நேற்று தூக்கிட்டு தற்கொலை செய்து கொண்டார்.

அரியலூர் மாவட்டம் செந்துறை அருகிலுள்ள குழுமூர் கிராமத்தைச் சேர்ந்தவர் சண்முகம். இவர் திருச்சி காந்தி மார்க்கெட்டில் சுமை தூக்கும் தொழிலாளியாக பணியாற்றி வருகிறார். இவரது மனைவி ஆனந்தம் 10 ஆண்டுகளுக்கு முன்பே இறந்து விட்டார்.

கிடைக்கும் மிகச் சொற்பமான வருமானத்தில் வாழ்க்கையை நடத்தி வந்தார் சண்முகம். மகள் அனிதா (17) படிப்பில் சிறந்த மாணவியாக திகழ்திருக்கிறார். தான் ஒரு மருத்துவராகி ஏழை மக்களுக்கு சேவை செய்ய வேண்டுமென்பது அவரது லட்சியமாக இருந்துள்ளது. சிறு வயது முதலே அதே கனவுடன் படித்தார்.

அதற்காக கடுமையாக உழைத்து பிளஸ் 2 பொதுத் தேர்வில் 1,176 மதிப்பெண்கள் பெற்றார். இவரது மருத்துவ கட்- ஆஃப் 196.7 மதிப்பெண்கள். இந்நிலையில் மருத்துவப் படிப்பில் சேர மத்திய அரசு இந்த ஆண்டு நீட் தேர்வை அறிமுகப்படுத்தியது. நீட் தேர்வுக்காக உரிய பயிற்சியோ அல்லது சிறப்பு வகுப்பில் சேர்ந்து படிப்பதற்கான வசதியோ இல்லாத நிலையில், நீட் தேர்வை எழுதினார். அதில் 86 மதிப்பெண்களே கிடைத்தது.தனது கனவு மீது இடி விழுந்ததால் சோகத்துடனே இருந்துள்ளார்.

இந்நிலையில், நேற்று மதியம் வீட்டில் யாரும் இல்லாத நேரத்தில் அனிதா தூக்கிட்டு தற்கொலை செய்து கொண்டார்.

”ஒவ்வொன்றாக

ஒன்றின் மேல் ஒன்றாக

பிணங்களை

அடுக்கி

அடுக்கி

அதன் மேல் நின்று

அனிதாவின் ரத்தம்

தெறிக்க

தெறிக்க

ஆகாயத்தில் எழுதுவோம்

இந்த

ஆட்சியின் சாதனைகளை”

-கவிஞர் பழனி பாரதி

பகிர்

There are no comments yet