கடந்த 48 ஆண்டு காலமாக ஆட்சி செய்த காங்கிரஸ் கட்சி இந்த நாட்டிற்கு என்ன செய்தது? என பிரதமர் மோடி புதுச்சேரியில் நடந்த பொதுக்கூட்டத்தில் கேள்வி எழுப்பினார். மேலும் 48 மாதங்களில் பா.ஜ., அரசு பல்வேறு சாதனைகள் புரிந்துள்ளது என்றும் குறிப்பிட்டார். இங்கு வளர்ச்சிக்கு தடை ஏற்பட்டுள்ளது. விடுதலை பெற்றது முதல் புதுச்சேரி இன்னும் முன்னேறாமல் உள்ளது. அரசியல் மற்றும் நிர்வாகம் காரணமாக புதுச்சேரி பின்தங்கியுள்ளது ஏன் என சிந்திக்க வேண்டும். நாட்டின் முதல் பிரதமர் 17 ஆண்டுகள் ஆட்சி புரிந்தார். அவரது மகள் 14 ஆண்டுகள் நிர்வகித்தார். மகன் 5 ஆண்டுகள் ஆட்சி செய்தார். இதுபோல 10 ஆண்டுகள் இந்த குடும்பத்தின் ரிமோட் கண்ட்டேரால் ஆட்சி நடந்தது. ஒரு குடும்பம் 48 ஆண்டுகள் ஆட்சி செலுத்தியுள்ளது. காங்கிரஸ்காரர்கள் 48 ஆண்டுகள் ஆட்சி செய்துள்ளனர். நாம் 48 மாதங்கள் நிறைவு செய்ய போகிறோம். அறிவு ஜீவிகள் சிந்திக்க வேண்டும். நாங்கள் செய்ததை பாருங்கள், அவர்கள் என்ன செய்தார்கள் என பாருங்கள். நாட்டு மக்களின் முன்னேற்றத்திற்கு நாங்களும், அவர்களும் செய்ததை எடை போட்டு பார்ப்போம். புதுச்சேரி முன்பு ஜவுளிதுறையில் பிரகாசித்தது. இப்போது மங்கியுள்ளது. ஏன் பின்னடைவு ஏற்பட்டுள்ளது என்பதை காங்கிரஸ் கட்சி நாட்டு மக்களுக்கு சொல்ல வேண்டும். டில்லியில் ஜனநாயக உரிமை பேசும் காங்கிரஸ், புதுச்சேரியில் ஏன் உள்ளாட்சி தேர்தல் நடத்தவில்லை.
48 ஆண்டுகள் காங்கிரஸ் செய்யாததை 48 மாதத்தில் பாஜக செய்துள்ளது விரிவான பட்டியல் இதோ மோடிமஸ்தானே என்கிறார் உங்கள் நியூஸ் புலனாய்வு பிரிவு கப்சா நிருபர்: 1-பெட்ரோல் / டீசல் வரி 200% உயர்வு 2-மருந்து பொருள் விலை உயர்வு 3-ரயில் கட்டண விலை உயர்வு 4-கேஸ் விலை உயர்வு 5-புதிய வரிகள் 6-பெரு முதலாளிகளின் வாராக்கடன் 7-வெளிநாட்டு கருப்பு பண முதலீட்டாளர்கள் பெயர் வெளியிட மறுத்தல் 8-ரூ.500/1000 தடை மற்றும் வேலை இழப்புகள் 9-ரூபாயின் மதிப்பு 10- மோடி வெளிநாட்டு பயணங்கள் 11- வெளியுறவு கொள்கை 12- ராணுவ வீரர் ஓய்வூதிய திட்ட தாமதம் 13- உதய் மின்திட்டம் 14- தமிழ்நாடு வறட்சி நிவாரணம் 15- தபால் துறை வழியாக கங்கை நீர் விநியோகம் 16- காஷ்மீர் தேர்தல் 8% வாக்குப்பதிவு 17- அருணாசல பிரதேச ஆட்சி கலைப்பு 18- ராணுவத்திற்காண உணவில் முறைகேடு 19- சீனபட்டாசிற்கு எதிரான தேர்தல் நேர பேச்சு 20- பலுசிஸ்தான் தலையீடு 21- இட ஒதுக்கீடு நீக்கம் பற்றிய பேச்சுகள் 22- பென்சன் வட்டி விகிதம் குறைப்பு மற்றும் விதிமுறை மாற்றங்கள் 23- மகாத்மா காந்தி ஊரக வேலைவாய்ப்பு திட்டத்தில் பல ஆயிரம் கோடி ஊதியம் தாமதம் 24-ஜி.டி.பி குளறுபடி 25-புதிய வங்கி கட்டணங்கள்-ஆதார் 26-அந்நிய நேரடி முதலீடு 27-தூய்மை இந்தியா திட்டம் 28-மேக் இன் இந்தியா 29-டிஜிட்டல் இந்திய திட்டம் 30-அணு உலை 31-புல்லட் ரயில் 31-நில கையகப்படுத்தும் மசோதா 33-ஸ்மார்ட் சிட்டி 34-ஹிந்தி திணிப்பு 35-காவேரி நீர்மேலாண்மை ஆணையம் 36-நீதிபதிகள் நியமனம் தாமதம் 37-ஜி.எஸ்.டி 38-சரிந்து வரும் வேலை வாய்ப்புகள் 39-IT ஊழியர்கள் பணி நீக்கம் 40-காஷ்மீர் தொடர் கிளர்ச்சி – பெல்லட் குண்டு 41-கல்புர்கி கொலை 42-ரோஹித் வெமுலா 43-ஜவாஹர்லால் பல்கலைக்கழகம் சர்ச்சைகள் 44-வருண் காந்தி – ராணுவ ராணுவ ரகசியங்கள் 45-ரகுராம் ராஜன் மாற்றம் 46-ஜல்லிக்கட்டு 47-உத்திரகாண்ட் சீனா ஊடுருவல் 15 கிமீ 48-எல்லை தாண்டிய தாக்குதல். உண்மையா பொய்யா ? தொடர் ராணுவ வீரர்கள் பலி 49-ஜியோ சிம் விளம்பரம் 50-லலித் மோடி 51-வியாபம் 52-கிரண் ரிஜ்ஜு 450 கோடி ஊழல் 53-சுரங்க ஊழல் – மகாராஷ்டிரா & கர்நாடகா 54-தனி விமானம் 2000 கோடி 55-பிரான்ஸ் – பழைய போர் விமானம் அதிக விலை 56-15 லட்சம் ஆடை 57-பாகிஸ்தான் திடீர் வருகை & அதானி தொழில் வாய்ப்புகள் 58-பள்ளி பாட புத்தகங்கள் வரலாறு திரிப்பு 59-முக்கிய பிரச்சனைகளில் மௌனம் 60-பல்வேறு பா.ஜ.க உறுப்பினர்களின் வெடி தயாரிப்பு செயல்பாடுகள் 61-ஓரினச்சேர்க்கை, பலாத்காரம், பெண் பற்றி கலாச்சாரத்திற்கு முரணான கருத்துக்கள்.
62-சஹாரா நிறுவன லஞ்சம் – மோடி முதலமைச்சராக இருந்த போது 62-தனியார் நிறுவன விளம்பரம் – JIO & PAYTM 64-குஜராத் தொழிலதிபர் மகேஷ் ஷா வாக்குமூலம் 65-பதில் இல்லாத தகவல் அறியும் சட்டம் – மோடி கல்வி தகுதி 66-மத்திய மந்திரி நடிகையுமான ஸ்மிருதி இராணியின் கல்வி தகுதி சர்ச்சை 67-தேச பக்தி நாடகங்கள் 68-மேகாலயா கவர்னர் காம லீலை 69-ஜக்கி ஈஷா யோகா நிகழ்ச்சி 70-பாபா ராம்தேவ் – நில ஒதுக்கீடு 71-சமஸ்கிருதம் திணிப்பு 72-புதிய கல்வி கொள்கை 73-பொது சிவில் சட்டம் 74-கங்கை சுத்தப்படுத்தும் திட்டம் – 20,000 கோடி வீண் 75-மாட்டு கறி தடை 76-மாட்டு கறி கொலைகள் – அக்லாக், உனா(குஜராத்) 77-ஸ்ரீ ஸ்ரீ ரவிசங்கர் மாநாடு – பசுமை தீர்ப்பாயம் அபராதம் 78-அயோத்தி ராமர் கோவில் 79-அமைச்சர்களின் வெறுப்பு பேச்சு 80-கட்டாய சூரிய வணக்கம் / யோகா 81-காவிரி நதி நீர் மேலாண்மை வாரியம், தீர்ப்பு & வன்முறை 82-டெல்லி விவசாயிகள் நிர்வான போராட்டம் 83-அதானிக்கு மட்டும் 72,000 கோடி கடன் 84-SBI மினிமம் பேலன்ஸ் 5000 85- சிறுபான்மையினர் விரோத போக்கு 86-மாட்டு அரசியல்… மோடி பேச்சு எப்படி இருக்குதுன்னா, அப்பாவைப் பார்த்து மகன் “அப்பா நீ ரிடையர்ட் ஆகும்போது வாங்கின சம்பளத்தை நான் என்னோட 27 வயசுலேயே வாங்கிட்டேன். உனக்கு தகுதியே இல்ல… உன்னால முடியாததை நான் இவ்வளவு சீக்கிரம் செஞ்சிட்டேன்” என்று பீற்றிக்கொள்வது மாதிரி இருக்கு. அப்பா செஞ்சி கொடுத்த வசதியில் வளர்ந்த மகன் அடை மறந்து பேசுவது முட்டாள்தனமே என்கிறார் நமது கப்சா நிருபர்.
பகிர்