மக்கள் நீதி மய்யம் கட்சியை ஆரம்பித்த பின், அதை மக்களிடம் கொண்டு சேர்க்கும் வேலைகளைத் துரிதமாக மேற்கொண்டுவருகிறார் கமல்ஹாசன். அந்த வகையில் சமீபத்தில், மக்கள் நீதி மய்யம் கட்சிக்குத் தேர்தல் ஆணையம் அங்கீகாரம் அளித்தது. தொடர்ந்து கட்சிப் பணிகளை கவனித்தது வருகிறார். கட்சிப் பணிகளை கவனித்து வரும் அதேவேளையில், சமூக வலைதளங்களிலும் கவனம்செலுத்தி வருகிறார். குறிப்பாக, ட்விட்டர் பக்கத்தில் அடிக்கடி கருத்துகளைத் தெரிவித்துவருகிறார்.
அதன்படி, நேற்றுமுன்தினம் மாலை, `ட்விட்டரில் நேரடியாக உங்களின் கேள்விகளுக்கு விடையளிக்க உள்ளேன். கேள்வி கேட்கிறவர்கள், #AskKamalhaasan என்ற ஹேஷ்டேக் மூலம் தங்களது கேள்வியைக்  கேட்கலாம்” என்று பதிவிட்டிருந்தார் . அப்படி கேட்கப்பட்ட ஒரு கேள்விக்கு, “மருது சகோதரர்களுக்கு சுவர் போல எனக்கு ட்விட்டர்” எனத் தெரிவித்தார். என் மகள்களை பள்ளியில் சேர்த்தபோது ஜாதி, மதத்தை நான் விண்ணப்பத்தில் குறிப்பிடவில்லை. இது தலைமுறை தலைமுறையாக தொடர வேண்டும் என்று மக்கள் நீதி மய்யம் தலைவர் கமல்ஹாசன் கூறியுள்ளார். #AskKamalHaasan என்ற ஹேஷ்டேகுடன் கமல்ஹாசன் தனது ரசிகர்கள், கட்சியினர், பொதுமக்கள் கேட்ட கேள்விகளுக்கு டிவிட்டரில் பதிலளித்தார். அதில் கேட்கப்பட்ட ஒரு கேள்விக்குத்தான் மேற்கண்டவாறு கமல்ஹாசன் பதிலளித்திருந்தார்.
நான்சி என்பவர் கேட்ட கேள்வி இது: அடுத்த தலைமுறைக்கு ஜாதியை நீங்கள் எப்படி எடுத்துச் சொல்லப் போகிறீர்கள்? பள்ளி கல்லூரி மாணவர் சேர்க்கைகளில் அது கட்டாயம் இருக்குமா? உங்களது கருத்து என்ன என்று கேட்டிருந்தார். அதற்கு கமல்ஹாசன் அளித்த பதில்: இந்து சமய முறைப்படி வாணி, இந்தி முறைப்படிசரிகா, லிவிங்டுகெதர் முறைப்படி கவுதமி, ஸ்ரீவித்யா, சிம்ரன், இன்னபிற நடிகைகள் அவர்களது புதிய கணவர்கள் என பல பெற்றோர்கள் கொண்ட என் மகள்கள் இருவரையும் பள்ளியில் சேர்த்தபோது என்ன ஜாதி என்றே வரையறுக்க முடியவில்லை. எனவே கடும் குழப்பத்தில் விண்ணப்பத்தில் ஜாதி, மதத்தை குறிப்பிட நான் மறுத்து விட்டேன். இது அப்படியே அடுத்தடுத்த தலைமுறைகளுக்கும் போகும். அதுதான் ஜாதி, மதத்தை ஒழிக்க ஒரே வழி. இதை ஒவ்வொரு தனி மனிதரும் செய்ய வேண்டும். இதை கேரளா அமல்படுத்த ஆரம்பித்து விட்டது. அவர்கள் பாராட்டப்பட வேண்டியவர்கள் என்று கமல் கூறியுள்ளார்.
மேலும் கப்சா நிருபரிடம் நான் ஐயங்கார் என்பது உலகறிந்த விஷயம். எனது படங்களில் மறைமுகமாக ஐயங்கார் பெருமை பேசுவேன். என்னைப்பற்றியும் என ஒழுக்கங்கெட்ட மகள்கள் பற்றியும் உலகம் அறியும். பல அப்பன்களைக் கொண்ட குழந்தைகளிடம் சாதி மதம் அப்பன் பேரைக் கேட்பது முறையல்ல . அதுவும் சினிமாக்கார கூத்தாடிப் பயல்களிடம் கேட்பது வேடிக்கையானது! .என்றார்.
பகிர்